Sản phẩm đạt chứng nhận thiết bị Y tế tại Việt Nam số: 240000074/PCBB-BYT 🇻🇳
Sản phẩm đạt chứng nhận thiết bị Y tế tại Nhật Bản số: 306AGBZX00027000 🇯🇵
Mua sắm dễ dàng tại hệ thống nhiều showroom & đại lý trên toàn quốc
Ngay từ khi ra mắt, Fujiiryoki FX-M14000 đã nhanh chóng tạo nên dấu ấn trong lĩnh vực chăm sóc sức khỏe tại gia. Sản phẩm nổi bật với điện áp trị liệu tối đa 14.000V, kết hợp đa tần số trị liệu cho hiệu quả sâu rộng. Đặc biệt, FX-M14000 được trang bị công nghệ trí tuệ nhân tạo AI System – Công nghệ trí tuệ nhân tạo mà gần như chưa có dòng máy nào khác trên thị trường sở hữu, giúp đơn giản hóa thao tác, đồng thời tối ưu hóa quá trình trị liệu cho người dùng.
Tần số cao đến 120Hz: Máy hỗ trợ trị liệu ở tần số cao 120Hz, đặc biệt hiệu quả trong việc hỗ trợ cải thiện tuần hoàn máu, giảm nghẽn mạch và giảm đau nhức xương khớp.
Đa phần người cao tuổi khi sử dụng máy trị liệu điện trường cao áp thường gặp không ít khó khăn:
Tác động sâu đến từng tế bào
Thúc đẩy trao đổi điện tích toàn thân
Phạm vi trị liệu rộng, chuyên sâu hơn
Liệu pháp cải thiện sức khỏe lâu dài
Nguyên lý hoạt động
Điểm tương đồng:
Sự khác biệt:
Điện trường cao áp | Châm cứu truyền thống |
Các thông số quan trọng khác:
Các tỉ lệ ion trên FX-M14000:
Trang bị thêm máy dò điện trường
Màn hình LCD giúp theo dõi trực quan liệu trình trị liệu
Đặc điểm nổi bật
Cơ chế hoạt động:
Công nghệ tích hợp 3 trong 1
Dòng điện xung hình gai nhọn
Dòng điện xung hình chữ nhật
Dòng điện xung hình sin
Dòng điện xung hình lưỡi cày
Dòng điện xung Trabert
Vùng điều trị chính:
Lưu thông máu
Giảm đau, thư giãn cơ và giảm cứng cơ
Giảm đau mỏi cơ, cứng cơ
Về tác động
Xoa bóp, bấm huyệt: Hiệu quả tạm thời, chỉ giúp giảm đau và thư giãn cơ khớp trong chốc lát.
Về tính tiện lợi
Về công nghệ
| Tên sản phẩm | Thiết bị trị liệu y tế điện trường cao áp |
| Thương hiệu | Fujiiryoki |
| Phân loại | Thiết bị y tế |
| Xuất xứ thương hiệu | Nhật Bản |
| Chứng nhận Thiết bị y tế | Đang cập nhật |
| Loại sản phẩm | Thiết bị trị liệu chuẩn y tế tại nhà có tích hợp trí tuệ nhân tạo |
| Sóng Gamma độc quyền | Có trang bị |
| Đặc điểm nổi bật | - Trị liệu chuẩn y khoa ngay tại nhà.
| Công nghệ trị liệu | EMS, MCR, TENS |
| Khoảng giá | Trên 100 triệu |
| Công suất tiêu thụ định mức | 12W |
| Công suất tiêu thụ định mức | 5W |
| Các chế độ trị liệu | - Chế độ Nhẹ nhàng (やさしい)
| Dạng sóng | 03 dạng: Sóng 1, Sóng 2, Sóng 3 |
| Tần số đầu ra | 04 mức tần số: 40H, 60Hz, 100Hz, 120Hz |
| Tỉ lệ ion | 05 mức tỷ lệ: 50:50, 45:55, 35:65, 25:75, 0:100 |
| Thời gian trị liệu | 15 phút |
| Hướng dẫn sử dụng | Yêu cầu cần cắm biến áp LiOA chuyển đổi điện áp 220V thành 110V trước khi cắm điện sửa dụng (Không cắm trực tiếp với nguồn điện áp 220V) Xem chi tiết tại đây |
| Thiết kế | Gọn nhẹ, có thể di chuyện tiện lợi |
| Điện áp đầu ra | 1.000 Vp, 4.500 Vp, 9.000 Vp, 14.000 Vp |
| Vật liệu bộ phận | Vỏ ABS & PVC |
| Tiêu thụ điện năng | Tối đa 20W |
| Tần số định mức | 50/60 Hz |
| Tần số dao động | Dưới 1,2 kHz |
| Hẹn giờ | - Chế độ trị liệu tiềm năng: 20 phút, 40 phút, 60 phút, 8 giờ
- Chế độ trị liệu bằng sóng tần số thấp: 15 phút |
| Kích thước máy | 31cm x 40cm x 20cm (Cao x rộng x sâu) |
| Điều kiện hoạt động phù hợp | - Nhiệt độ: 0-40°C
- Độ ẩm: 0-80°C |